ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังหาคอนโดภูเก็ตให้เพื่อนฝรั่ง  (อ่าน 410 ครั้ง)

Jiranun

• Newbie
  • *
กำลังหาคอนโดภูเก็ตให้เพื่อนฝรั่ง
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 10:22:44 AM »
เพื่อนฝรั่งรีเควสเป็นคอนโดใกล้ๆ แหล่งท่องเที่ยว แล้วก็เดินทางสะดวกหน่อยค่ะ (He กลัวหลง) ถ้าใกล้กับย่านการค้าหรือมีเพื่อนฝรั่งบ้างก็ดี พอดีตอนนี้ยังอยู่ต่างจังหวัดอยู่เลยค่ะ ยังไม่มีโอกาสไปดูด้วยตัวเอง มีใครพอจะแนะนำคอนโดตามนี้ได้บ้างคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2014, 10:25:45 AM โดย Jiranun »

Ornkamon

• Newbie
  • *
Re: กำลังหาคอนโดภูเก็ตให้เพื่อนฝรั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 05:51:55 PM »
คอนโดในภูเก็ตก็อยู่ในย่านท่องเที่ยว ช็อปปิ้ง ฝรั่งเยอะทั้งนั้นนะคะ มีทั้งแบบในเมืองวุ่นวายๆ หน่อย อย่าง กรีนเพลส ดีคอนโด ศุภาลัย หรือแบบนอกเมืองเงียบๆ หน่อย แต่เดินทางสะดวกอย่าง สเคป หรือ เซนทริโอ ก็มี แต่ถ้าจะเอาไม่วุ่นวาย ฝรั่งเยอะๆ แนะนำสเคปใกล้กับ ลากูน่า เลยค่ะ

Gun

• Newbie
  • *
Re: กำลังหาคอนโดภูเก็ตให้เพื่อนฝรั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 04:35:50 PM »
คอนโดตรง โบท อเวนิว แถวหาดบางเทามั้ย...
ไม่ว่าจะเป็นอาหารการกิน หรือของนำเข้ามีให้เลือกเยอะนะ
แหล่งท่องเที่ยวแบบธรรมชาติชิลๆก็มี กิจกรรม Outdoor สนุกๆก็เยอะ ปาร์ตี้ริมทะเลก็เลิศนะคะ

Dream03

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 10:56:46 PM »
มีเงินเท่าไหร่? สนใจทำเลไหน? ภูเก็ตมีคอนโดเปิดใหม่หลายที่เลยครับ ถามแบบนี้กว้างไปไหม

Sitemap 1 2 3 4 5 6